................................................................
ตลาดน้ำขวัญ เรียม
................................................................
ทีมแฝด4ไปตะลุย ตลาดน้ำขวัญเรียม มีเหตุมาจากสาวๆต้องการตามรอยหนังสือเล่มโปรด "ตลาดเช้า ว้าว!อร่อย" คืออ่านทุกวัน ชอบมากก มัมมี้เลยต้องจัดพาไปทัศนศึกษากันหน่อย พอดีเพิ่งเห็นเพื่อนพาลูกไปเที่ยวเลยตามไปบ้าง เห็นว่าอยู่ในกรุงเทพฯ เดินทางไม่ไกลมาก เพราะช่วงนี้สาวๆ นอนกลางวันกันตอนเที่ยง จัดเวลาไม่ถูกเลย ไปเช้าก็จะครึ่งๆกลางๆ 11โมงนิดๆก็ง่วงกันแล้ว กว่าจะตื่นกันก็บ่าย 2 กว่า ๆ เลยต้องหาที่ไปเที่ยวไม่ไกลมาก
ตลาดน้ำขวัญเรียมเดินทางใกล้ๆอยู่แถวเสรีไทย-รามคำแหง ภายในตลาดมีขายอาหาร ขนมเยอะแยะ ไม่ร้อน มีหลังคาสูงโปร่ง เข้าไปก็จะมีจุดให้ถ่ายรูปน่ารักๆ มีตุ๊กตาตัวใหญ่เต้นและร้องเพลงให้เด็กๆได้คอยหยุดเต้นตามตลอดทาง มีที่ให้ดูสัตว์ต่างๆหลายประเภท เช่น ม้าแคระ อัลปาก้า หงส์ ฟลามิงโก้ เป็ด ไก่ เต่ายักษ์ ...
จบทริป สาวๆ กลับบ้านกันอย่างแฮปปี้มากกก
สถานที่ : ตลาดน้ำขวัญ เรียม จ.กรุงเทพฯ อยู่ที่วัดบำเพ็งเหนือและใต้ เข้าได้ทั้งทางซ.เสรีไทย และซ.รามคำแหง187
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEglYJHU5ohXZ2zYO125c_uBJF5IxxlMkdYe7sSRxYZIayrrjpFggiPUvQ-3Q-EKY2zlaPlRvE2wMuHGOIrIjWa_lLKGmIYf0dcx47FYIR-Qa77KyrucWAKN5vM9vNalDC0gvHPY8je57g/s640/blogger-image--1001966293.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj075M0fVKN51ptkdhZgU-oD0J7ngqz5m0qHvvNmiT6D7oP-Xd0HrAVTHMEeU06cO_HewjHeMJ16xrYTfQsGqE-OAEWHD16U4zaOEf-l8jOQrTj4FG3S7zXmyCKHFDnkrQY-qOW2da7uA/s400/blogger-image-1449515131.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgb9vPUfnqzMrJi0Nwt6tLM3Y1PjZ9x8PwicqiPgDoZpzkOfQtfTyzcmGv2Hv8oaXc_UKRVTwQAga7EFER-BmLAe_TBZkKRy0uk-Y04ifdu1qmqAT6Sau1E8V-Y3ynPCbwrGzkmI8ipeQ/s400/blogger-image-1129323595.jpg)